Có Thai Trước Khi Vào Công Ty

     

Vừa ký kết hợp đồng thì mang thai

Vừa cam kết hợp đồng thì mang thai dành được hưởng cơ chế thai sản? Tôi vừa cam kết hợp đồng lao cồn với một công ty thì phát hiện tôi đã mang thai được một tháng. Như vậy, trong tương lai khi tôi sinh con đạt được hưởng chế độ thai sản không? mong muốn công ty support giúp.

Bạn đang xem: Có thai trước khi vào công ty

*
Tư vấn chế độ thai sản:

Với trường hợp của doanh nghiệp Tổng đài tứ vấn xin trả lời cho bạn như sau:


Căn cứ Điều 31 Luật bảo đảm xã hội năm năm trước thì điều kiện được tận hưởng chế độ bầu sản như sau:

“1. Tín đồ lao động được hưởng cơ chế thai sản lúc thuộc một trong các trường hợp sau đây:

a) Lao động phụ nữ mang thai;


b) Lao động con gái sinh con;

c) Lao động đàn bà mang bầu hộ với người bà mẹ nhờ sở hữu thai hộ;

d) tín đồ lao cồn nhận nuôi con nuôi bên dưới 06 mon tuổi;

đ) Lao động bạn nữ đặt vòng kiêng thai, tín đồ lao động thực hiện biện pháp triệt sản;

e) Lao đụng nam đã đóng bảo đảm xã hội có vk sinh con.

2. Tín đồ lao động cơ chế tại các điểm b, c cùng d khoản 1 Điều này đề xuất đóng bảo hiểm xã hội từ đầy đủ 06 mon trở lên trong thời gian 12 tháng trước khi sinh con hoặc dấn nuôi bé nuôi.

3. Tín đồ lao động khí cụ tại điểm b khoản 1 Điều này sẽ đóng bảo đảm xã hội từ đủ 12 mon trở lên nhưng khi sở hữu thai nên nghỉ vấn đề để dưỡng thai theo chỉ định và hướng dẫn của đại lý khám bệnh, chữa bệnh có thẩm quyền thì cần đóng bảo hiểm xã hội từ đủ 03 tháng trở lên trong thời hạn 12 tháng trước khi sinh con.

Xem thêm: Khoản 3 Điều 30 Luật Giao Thông Đường Bộ Năm 2008, Luật Giao Thông Đường Bộ 2008 23/2008/Qh12

4. Fan lao rượu cồn đủ điều kiện quy định tại khoản 2 cùng khoản 3 Điều này mà dứt hợp đồng lao động, phù hợp đồng thao tác hoặc thôi việc trước thời gian sinh bé hoặc nhận nhỏ nuôi bên dưới 06 mon tuổi thì vẫn được hưởng chính sách thai sản theo chế độ tại các Điều 34, 36, 38 với khoản 1 Điều 39 của hiện tượng này.”

*

Tư vấn chính sách thai sản trực đường 24/7: 1900 6172

Như vậy

Trong trường vừa lòng của bạn, do các bạn đã gia nhập lao động tại doanh nghiệp tức có đóng bảo đảm xã hội cần nên bạn khi chúng ta mang bầu vẫn được hưởng các cơ chế bảo hiểm khi: xét nghiệm thai (Điều 32 Luật bảo hiểm xã hội 2014); sẩy thai, nạo, hút thai, thai chết lưu hoặc phá thai bệnh án (Điều 33 Luật bảo đảm xã hội 2014). Riêng so với thời gian hưởng chính sách khi sinh bé (Điều 34 Luật bảo đảm xã hội 2014) thì bạn lao động yêu cầu đóng bảo hiểm xã hội từ đủ 06 tháng trở lên trong thời hạn 12 tháng trước lúc sinh con.

Do đó, chúng ta mới có thai được một mon nên bạn vẫn có thể tham gia lao động và khi chúng ta đóng bảo đảm xã hội tự đủ ít nhất 6 tháng tính trong vòng 12 tháng trước khi sinh đang vẫn được hưởng cơ chế thai sản khi sinh con.

Xem thêm: Điện Thoại Bị Rơi Màn Hình Tối Đen Màn Hình Nhanh Nhất, Làm Gì Khi Điện Thoại Bị Rơi Không Lên Màn Hình

Ngoài ra, về chính sách thai sản chúng ta có thể đọc thêm tại bài xích viết: 

Cách tính tiền lương một ngày để triển khai căn cứ hưởng chính sách thai sản

Hồ sơ hưởng chính sách thai sản tất cả những gì?

Nếu còn vướng mắc về vừa cam kết hợp đồng thì mang thai, vui lòng contact Tổng đài tư vấn trực tuyến đường 24/7: 1900.6172 để được bốn vấn, giải đáp trực tiếp.