Cổng Sfp Là Gì

     

Module quang SFP hay có cách gọi khác bằng các tên thường gọi khác như thể SFP transceiver, module SFP tốt module quang là các loại module được dùng cho những thiết bị như switch, converter, DSLAM, SDH có cổng (khe, slot) theo chuẩn SFP.

Bạn đang xem: Cổng sfp là gì

*
Ảnh Module quang đãng được gắn vào thiết bị

Chuẩn SFP là gì?

SFP là viết tắt của chuẩn chỉnh “Small form Factor” .Small khung Factor (SFP) là máy thu vạc kích thước nhỏ dại gọn, có thể “gắn nóng” thẳng và áp dụng cho viễn thông cũng như truyền thông dữ liệu. Một đầu của SFP được lắp vào những thiết bị như là truyền thông media converter, switch, router cùng thiết bị tương tự; đầu còn sót lại gắn cáp quang. Sản phẩm này là 1 trong giao thức chuẩn chỉnh phổ đổi mới được hỗ trợ bởi các nhà chế tạo viễn thông và thiết bị mạng.

SFP Module bao hàm loại nào?

Cũng như bộ đổi khác quang năng lượng điện – converter quang, SFP module cũng có rất nhiều loại cùng thường được chia làm 4 loại thiết yếu theo từng đặc điểm như làm việc bảng sau:

Đặc điểmPhân loại
Tốc độ155M (10/100 Mbps)

1.25G (1000 Mbps)

10G, 40G, 100G,…

SDHSTM-1

STM-4

STM-16

Loại cáp quangMulti mode (đa mốt)

Single mode (đơn mốt)

Số gai quang2 gai quang (2 FO/ dual fiber)

1 tua quang (1 FO/ single fiber)

Tìm phát âm về tác dụng DDM

Một Module SFP có tính năng DDM, nhiều quý khách hàng đã từng vướng mắc với Viễn Thông Xanh vậy DDM là gì? DDM là công dụng “chẩn đoán, giám sát, cung cấp” cho những người dùng các thông tin đặc biệt liên quan mang đến tình trạng của các tín hiệu nhận cùng truyền trong quá trình hoạt động. Phương pháp tiếp cận này cung cấp tối đa người tiêu dùng trong việc phát hiện lỗi cũng như rút ngắn được thời hạn sửa chữa.

Module quang quẻ dùng để triển khai gì?

Phần lớn những module quang thường có công dụng là thiết bị kết nối và chuẩn chỉnh đoán, giám sát cũng giống như cung cấp cho tất cả những người dùng các thông tin vô cùng đặc biệt liên quan cho tình trạng vận động tín hiệu của hệ thống. Trong điều kiện tiêu chuẩn, vật dụng này rất có thể hỗ trợ với khoảng cách tối đa lên đến 140km.

Xem thêm: Xem Trực Tiếp Trận Đấu Việt Nam Vs Jordan Xem Ở Đâu, Khi Nào?

*

Nhờ có các tính năng khá nổi bật mà Module hoàn toàn hoàn toàn có thể hỗ trợ người dùng cô lập và hối hả phát hiện các lỗi từ đó có để lấy ra những phương án xử lý một cách dễ ợt và huyết kiệm thời hạn nhất.

Module quang còn có hệ thống chuẩn chỉnh đoán các thông số kĩ thuật bảo vệ độ chính xác trong công tác thu, phát hiện tại xử lý năng suất máy.

Thông thường tác dụng của quý giá thiết bị sẽ nằm ở một trong các các thông số như: tự trở chống khuếch đại Trans, điện áp từ trường tương tự; trình tinh chỉnh và điều khiển laser, Ở bộ khuếch đại sau… tuỳ trực thuộc trong từng trường đúng theo để xác định module quang dùng để triển khai gì . Sau đó các kĩ sư sẽ áp dụng một vật dụng ADC để số hóa gần như giá trị cùng xử lý dữ liệu thu về được.

Xem thêm: Ý Nghĩa Của Xét Nghiệm Ure Là Gì ? Yếu Tố Ảnh Hưởng Kết Quả Xét Nghiệm

*

Ngày nay, đi cùng với sự cải tiến và phát triển của ngành technology kĩ thuật, Module quang có không ít chủng nhiều loại, kích thước bé dại gọn, thuận lợi và sử dụng rất giản đơn dàng. Đồng thời, thứ này sẽ được cung ứng theo dây truyền hiện tại đại, đa dạng với số lượng nhiều vấn đề đó khiến túi tiền của sản phẩm rất hòa hợp lý, cân xứng với ví tiền của đại đa phần người sử dụng hiện nay tại Việt Nam.

Địa chỉ thiết lập module quang đãng SFP tại tp. Hà nội chính hãng, giá rẻ, hóa học lượng?

Nếu quý vị đang mong muốn mua buôn bán module quang quẻ SFP trên Hà Nội, hãy tìm đến ngay doanh nghiệp Cổ phần Viễn Thông Xanh Việt Nam. Tại đây, Quý vị hoàn toàn có thể yên tâm không những ở sản phẩm mà còn về unique dịch vụ trước và sau phân phối hàng. Cùng với hệ thống chuyên viên tư vấn tận tình, lực lượng kĩ thuật siêng nghiệp, giàu ghê nghiệm công ty chúng tôi có thể xác định Quý vị sẽ chọn lựa cho mình đều sản phẩm xuất sắc nhất, tương xứng nhất với khoảng giá chắc chắn là là thấp nhất thị trường hiện nay. Mọi vướng mắc liên quan về sản phẩm, về hệ thống mạng Quý vị rất có thể liên hệ thẳng với công ty chúng tôi theo add hotline: